กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (20 เม.ย.66) เวลา 13.00 น. นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมทีมตรวจราชการและนิเทศงานฯ ร่วมประชุมสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงาน กรณีปกติ รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ 2566 โดยมอบหมายให้นางสาวไปยดา วิรัศมี รองหัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก เป็นผู้นำเสนอสรุปผลการตรวจราชการ ประเด็นสุขภาพกลุ่มวัย เพื่อสะท้อน ปัญหา อุปสรรค และนำเสนอแนวทางการขับเคลื่อนการพัฒนา เด็กปฐมวัย เขตสุขภาพที่ 10 พัฒนาการสมวัย EQ ดี มีวินัยเชิงบวก โดยมี นายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธาน พร้อมด้วยคณะตรวจราชการและนิเทศงาน เขตสุขภาพที่ 10 ณ ห้องประชุมสำนักงานเขตสุขภาพที่ 10 ตำบลแจระแม อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี