กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (20เม.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯและนายศตวรรษ ศรีพรหม หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ พร้อมด้วยนางกัญญนัท ริปันโน หัวหน้ากลุ่มวิชาการวิจัยและสนับสนุนเขตสุขภาพ ร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการ การพัฒนารูปแบบการมีส่วนร่วมของภาคีเครือข่ายในการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ อำเภอเลิงนกทา จังหวัดยโสธร ผ่านกลไกคณะกรรมการพัฒนาคุณภาพชีวิตระดับอำเภอ(พชอ.) ณ ห้องประชุมสำนักงานเทศบาลตำบลสามแยก ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย คณะกรรมการพัฒนาคุณภาพชีวิตระดับอำเภอเลิงนกทา และคณะกรรมการพัฒนาคุณภาพชีวิตอำเภอเลิงนกทา(ประเด็นผู้สูงอายุ)ในพื้นที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลสามแยก กุดแข้ด่อน และกุดแห่ ได้รับความอนุเคราะห์วิทยากรจากมหาวิทยาลัยอุบลราชธานี วิทยาลัยแพทยศาสตร์และการสาธารณสุขมหาวิทยาลัยอุบลราชธานี และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี โดยมี นายสุพิช สามารถ นายอำเภอเลิงนกทา ให้เกียรติเป็นประธานกล่าวเปิดการประชุมดังกล่าวฯ เพื่อสร้างการมีส่วนร่วมของภาคีเครือข่ายทุกภาคส่วนในการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ เพื่อให้ผู้สูงอายุยืนยาวอย่างมีสุขภาวะ ลดภาวะพึ่งพิง มีคุณภาพชีวิตที่ดี และเป็นพลังทางสังคมต่อไป