กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (18 เม.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยนางสาวปิยนุช พันธ์ศิริ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ และเจ้าหน้าที่ ร่วมเป็นวิทยากร ขับเคลื่อนมาตรฐานการดำเนินงานป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น ระดับอำเภอ และมาตรฐาน YFHS (บริการสุขภาพที่เป็นมิตรกับสำหรับวัยรุ่นและเยาวชน ฉบับ พ.ศ.2563) โดยมี นายแพทย์ศรีไพร ทองนิมิตร รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานในพิธีฯ ณ ห้องประชุมชั้น 2 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ กลุ่มเป้าหมายได้แก่ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ สสอ. และโรงพยาบาล ในจังหวัดศรีสะเกษ จำนวน 40 คน