กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (12 เม.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมงานมหกรรมส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุเนื่องในวันผู้สูงอายุแห่งชาติประจำปี 2566 ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ซึ่งการจัดงานในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพสมาชิกชมรมผู้สูงอายุและเครือข่ายให้มีความรู้และทักษะการดูแลสุขภาพด้วยกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพแบบองค์รวมสามารถนำความรู้และทักษะไปถ่ายทอดให้แก่ประชาชนในพื้นที่ได้อย่างเหมาะสม โดยมีนายแพทย์ ธีระพงษ์ แก้วภมร นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานในพิธี และกล่าวแสดงมุทิตาจิตเนื่องในวันผู้สูงอายุแห่งชาติตามวัฒนธรรมประเพณีไทยที่สืบต่อกันมาและเป็นการอนุรักษ์วัฒนธรรมไทยอันดีงามให้คงอยู่ตลอดไป