กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (12 เม.ย.66 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการฯ พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมรดน้ำขอพรจากนายชลธี ยังตรง? ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี และ นางพัทธานันท์ ยังตรง นายกเหล่ากาชาดจังหวัดอุบลราชธานี ณ ศาลาเรือนไทย ศาลากลางจังหวัดอุบลราชธานี เพื่อเป็นการสืบสานประเพณี เป็นการแสดงความรัก ความเคารพ รวมทั้งเป็นการขอพรเพื่อความเป็นสิริมงคลแก่ชีวิตในช่วงประเพณีสงกรานต์ ซึ่งถือว่าเป็นวันขึ้นปีใหม่ของไทย