กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (5 เม.ย.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมเป็นวิทยากรโครงการป้องกันและแก้ไขปัญหาหมอกควันและฝุ่นละอองขนาดไม่เกิน 2.5 ไมครอน ประจำปีงบประมาณ 2566 ณ หอประชุมโรงเรียนเทศบาลตำบลแสนสุข อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี โดยมี นายทรงกรด ไกรกังวาร นายกเทศมนตรีตำบลแสนสุข เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ และนายจรูญ เจือจันทร์ ปลัดเทศบาลตำบลแสนสุข เป็นผู้กล่าวรายงานถึงวัตถุประสงค์ของการจัดโครงการในครั้งนี้ มีผู้เข้าร่วมอบรมจำนวน 100 คน