กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (29 มี.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม และนิติกร ร่วมประชุมคณะกรรมการสาธารณสุขจังหวัดยโสธร(คสจ) ตามพระราชบัญญัติการสาธารณสุข พ.ศ.2535 (และที่แก้ไขเพิ่มเติม) ครั้งที่ 1/2566 ณ ห้องประชุมพญาแถน สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดยโสธร โดยได้รับเกียรติจาก นายสุวัฒน์ เข็มเพชร รองผู้ว่าราชการจังหวัดยโสธร เป็นประธาน โดยมีประเด็นที่นำเข้าพิจารณาในที่ประชุม ประกอบด้วย การจัดการมูลฝอยทั่วไป มูลฝอยติดเชื้อ การจัดการสิ่งปฏิกูล การดำเนินการด้านสุขาภิบาลอาหาร สถานการณ์และการดำเนินงานการแก้ปัญหา PM 2.5 เป็นต้น