กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (28มี.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อกนวยการฯ นำทีมสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ จัดรายการวิทยุเพื่อสื่อสารความรอบรู้ด้านสุขภาพ ร่วมคิดร่วมคุย ในประเด็น “รณรงค์ป้องกันเด็กจมน้ำ ช่วงปิดเทอม” โดยได้รับเกียรติจาก แพทย์หญิงบุศณี มุจริทร์ ผู้อำนวยกา สำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 จังหวัดอุบลราชธานี ร่วมให้ความรู้ในรายการถึงสถานการณ์เด็กจมน้ำ ผลกระทบ ความรุนแรง ความเสียหาย มาตรการป้องกันสถานการณ์การจมน้ำในเด็ก ของสำนักงานป้องกันควบคุมโรคที่ 10 (ตามบทบาทกรมควบคุมโรค)คำแนะนำสำหรับผู้ปกครอง ในการป้องกันบุตรหลานจมน้ำ ช่วงปิดเทอม โดยมี คุณวีระเดช พรหมคุปต์เป็นผู้ดำเนินรายการ ทางสถานีวิทยุ อสมท.อุบลราชธานี FM 107.0 MHz รายการ อสมท. เพื่อชุมชน