กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (28 มี.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางประไพ เจริญผล ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ พร้อมเจ้าหน้าที่ กลุ่มอนามัยแม่และเด็ก สนับสนุนการพัฒนาศักยภาพเจ้าหน้าที่สาธารณสุข เรื่องการแก้ไขปัญหาภาวะโลหิตจาง จากการขาดธาตุเหล็ก ภายใต้โครงการมหัศจรรย์ 1000 วัน Plus สู่ 2,500 วัน ณ โรงพยาบาลมะเร็งอุบลราชธานี โดยมีนายธานินทร์ ไชยานุกูล รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานเปิดการอบรม กล่าวรายงานโดยนายชัยสิทธิ์ เรืองโรจน์ หัวหน้ากลุ่มส่งเสริมสุขภาพ ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย พยาบาล นักวิชาการสาธารณสุข จากโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบล ทุกแห่ง โซน 3,4 ในจังหวัดอุบลราชธานี จำนวนทั้งสิ้น 200 คน