กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 มี.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ เป็นประธานนำทีมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมกับเจ้าหน้าที่งานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร ลงพื้นที่ประเมินรับรองโรงพยาบาลมุกดาหาร ตามเกณฑ์ โรงพยาบาล GREEN & CLEAN Hospital (GCH) และโรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลหนองหลี่ ตามเกณฑ์ GREEN &CLEAN Sub-district Health Promoting Hospital(GCSh) โดยมีเจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานอนามัยสิ่งแวดล้อมโรงพยาบาลนิคมคำสร้อย ดอนตาล ดงหลวง คำชะอี หนองสูง และหว้านใหญ่ สำนักงานสาธารณสุขอำเภอนิคมคำสร้อยเข้าร่วมสังเกตุการณ์และเจ้าหน้าที่เข้ารับการประเมินรับรอง จำนวน 25 คน