กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 มี.ค. 66 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวสุกานดา แก้วล้อมบึง หัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์และเทคโนโลยีสารสนเทศ พร้อมด้วยบุคลากรกลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ ฯ จัดการประชุมเชิงปฏิบัติการติดตามการขับเคลื่อนองค์กรรอบรู้ด้านสุขภาพ เขตสุขภาพที่ 10 ปีงบประมาณ 2566 ณ ห้องประชุมชั้น 4 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร เพื่อเป็นการขับเคลื่อนองค์กรรอบรู้ด้านสุขภาพ เขตสุขภาพที่ 10 และแลกเปลี่ยนเรียนรู้การดำเนินงานร่วมกับเครือข่าย ในโอกาสนี้ได้รับเกียรติจาก นายทองเสริฐ ใจตรง ผู้ช่วยนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร กล่าวต้อนรับและเปิดการประชุม ซึ่งกิจกรรมประกอบด้วยการบรรยายและฝึกปฏิบัติใช้ระบบปฏิบัติการ "สาสุข อุ่นใจ"และ สาสุข ชัวร์ ผู้เข้าประชุมประกอบด้วย หน่วยงานสาธารณสุข รพสต.และ อบจ.มุกดาหาร จำนวน 55 คน