กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (24 มี.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมพิธีมอบประกาศนียบัตรแก่ผู้ผ่านการอบรมหลักสูตรการสุขาภิบาลอาหารสำหรับผู้สัมผัสอาหารในเรือนจำ เขตสุขภาพที่ 10 ซึ่งจัดการอบรมโดยศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ให้กับผู้สัมผัสอาหารเรือนจำจังหวัดอำนาจเจริญ จำนวน 23 ราย ผ่านระบบ Web conferenc ณ ห้องประชุมมิ่งมงคล ชั้น 5 อาคารผู้ป่วยนอก รพ.อำนาจเจริญ อ.เมือง จ.อำนาจเจริญ เมื่อวันที่ 22 มีนาคม พ.ศ.2566 ที่ผ่านมา โดยได้รับเกียรติจาก นายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานในพิธีมอบประกาศนียบัตรในครั้งนี้ ซึ่งมี นายสมศักดิ์ เขียวอ่อน ผู้บัญชาการเรือนจำเป็นผู้แทนรับมอบประกาศนียบัตร