กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (24 มี.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯเป็นประธานกล่าวเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการส่งเสริมศักยภาพงานวิจัยด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมเพื่อการแก้ไขปัญหาสาธารณสุขในพื้นที่เขตสุขภาพครั้งที่ 3 จัดโดย กลุ่มวิชาการวิจัยและสนับสนุนเขตสุขภาพ ณ ห้องประชุมบุษราคัม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี วิทยากร ได้รับเกียรติจากอาจารย์ ผศ.ดร. เมรีรัตน์ มั่นวงศ์ ผศ.ดร.นิยม จันทร์นวล จากวิทยาลัยแพทย์ศาสตร์และการสาธารณสุข มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี และ อาจารย์ ผศ.ดร.กุญชยา ลอยหา จากมหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานีการประชุมประกอบด้วย การบรรยายและฝึกปฏิบัติการนำเสนอผลงาน
มีผู้เข้าประชุมจำนวน 40 คน