กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (23 มี.ค.66) นายแพท์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยนางสาวปราณี อุสุพันธ์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และนายนิสิต อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม มอบประกาศนียบัตรแก่ผู้ผ่านการอบรมหลักสูตร การสุขาภิบาลอาหารสำหรับผู้สัมผัสอาหารในเรือนจำ เขตสุขภาพที่ 10 ซึ่งจัดการอบรมโดยศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ให้กับผู้สัมผัสอาหารเรือนจำจังหวัดมุกดาหาร จำนวน 50 ราย ผ่านระบบ Web conference ณ เรือนจำจังหวัดมุกดาหาร อ.เมือง จ.มุกดาหาร เมื่อวันที่ 22 มีนาคม พ.ศ.2566 ที่ผ่านมา ซึ่งมี นายวีระชัย สุดใจ รองผู้บัญชาการเรือนจำมุกดาหารเป็นผู้แทนรับมอบประกาศนียบัตรฯในครั้งนี้