กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (23 มี.ค.66 ) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมประชุมพัฒนาศักยภาพอาสาสมัครสาธารณสุขประจำหมู่บ้าน และอาสาสมัครสาธารณสุขต่างด้าว ในพื้นที่ชายแดน ที่หอประชุม 250 ปี จ.มุกดาหาร โดยมีนายแพทย์โอภาส การย์กวินพงศ์ ปลัดกระทรวงสาธารณสุข เป็นประธานในพิธี โดยได้กล่าวขอบคุณและชื่นชม อสม.ที่ทำงานเป็นจิตอาสาเคียงข้างบุคลากรสาธารณสุข ในการดูแลสุขภาพคนไทย จนทำให้ประเทศมีระบบสาธารณสุขที่เข้มแข็ง พร้อมได้มอบประกาศเกียรติคุณแก่อสม.ดีเด่นเขตสุขภาพที่ 10 อสม.ดีเด่นระดับจังหวัด และพชอ.ดีเด่นภาคตะวันออกเฉียงเหนือด้วย