กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (22 มี.ค.66) ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมกับสำนักงานเขตสุขภาพที่ 10 นำเสนอผลงาน บุคคลและองค์กรในเขตสุขภาพที่ 10 ที่ผ่านการเลือกบุคคลและองค์กรดีเด่น จำนวน 6 ผลงาน ได้แก่ ประเภทบริหาร 2 ผลงาน ประเภทวิชาการ 2 ผลงาน ประเภทองค์กร 2 ผลงาน เพื่อคัดเลือกในระดับภาค โดยกรมอนามัย ได้จัดการคัดเลือกบุคคลและองค์กรดีเด่นด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม (Princess Health Award) ปีงบประมาณ 2566 ผ่านระบบ Zoom Meeting ณ ห้องประชุมศูนย์อนามัยที่ 7 ขอนแก่น โดยมีนางอัมพร จันทวิบูลย์ นักวิชาการสาธารณสุขทรงคุณวุฒิ (ด้านสุขาภิบาล) เป็นประธานคณะกรรมการ พร้อมด้วย คณะกรรมการคัดเลือกส่วนกลาง ได้คัดเลือกบุคคลและองค์กร ในระดับภาคต่อไป