กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 มี.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อมลงพื้นที่ติดตามและประเมินผลการดำเนินงานด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม ในโรงเรียนโครงการพัฒนาเด็กและเยาวชนในถิ่นทุรกันดาร (กพด.) จังหวัดอำนาจเจริญ ดังนี้
1. โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านป่าก่อ
2. โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านห้วยฆ้อง
เพื่อติดตาม และประเมินการดำเนินงานด้านสุขาภิบาลอาหารและน้ำ รวมทั้งสุ่มเก็บตัวอย่างน้ำส่งตรวจทางห้องปฏิบัติการ ทั้งนี้ มีเจ้าหน้าที่จากกองกำกับตำรวจตระเวนชายแดนที่ 22 ร่วมลงพื้นที่ด้วย