กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (20 มี.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมประชุมชี้แจงโครงการพัฒนารูปแบบการมีส่วนร่วมของภาคีเครือข่ายในการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุอำเภอเลิงนกทา จังหวัดยโสธร ผ่านกลไกคณะกรรมการพัฒนาคุณภาพชีวิตระดับอำเภอ(พชอ.) ณ ห้องประชุมรสสุคนธ์ โรงแรมทอแสง เฮอริเทจ อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วยผู้แทนจากภาคีเครือข่ายในการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุ ได้แก่ ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี วิทยาลัยแพทยศาสตร์และการสาธารณสุขมหาวิทยาลัยอุบลราชธานี สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเลิงนกทา รพ.สต.บ้านกุดแข้ด่อน รพ.สต.บ้านกุดแห่ และรพ.สต.บ้านสามแยก โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อสร้างรูปแบบการพัฒนาการมีส่วนร่วมของภาคีเครือข่ายในการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุอำเภอเลิงนกทา จังหวัดยโสธรผ่านกลไกคณะกรรมการพัฒนาคุณภาพชีวิตระดับอำเภอ มุ่งสู่ผู้สูงวัยมีคุณภาพชีวิตที่ดี สามารถดูแลสุขภาพได้ด้วยตนเองและเป็นพลังทางสังคมต่อไป