กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (20 มี.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ ทันตแพทย์หญิงสิริรัตน์ วีระเดช หัวหน้ากลุ่มทันตสาธารณสุขและคณะเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยแม่และเด็กจัดกิจกรรมรณรงค์ WORLD ORAL HEALTH DAY 20 มีนาคม สนุกกับวันสุขภาพช่องปากโลก ณ ศูนย์สาธิตส่งเสริมพัฒนาทักษะสมองเด็กปฐมวัย ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ผ่านระบบ cisco Webex ร่วมกับภาคีเครือข่ายพร้อมกันทั่วประเทศ โดยมี นายแพทย์สราวุฒิ บุญสุข รองอธิบดีกรมอนามัย เป็นประธานในพิธี การจัดงานในครั้งนี้กรมอนามัยร่วมกับทันตแพทยสมาคมแห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมภ์องค์กรวิชาชีพ ทันตกรรม องค์กรสุขภาพภาครัฐ และภาคีเครือข่าย จัดขึ้น ณ ห้องประชุมสมบูรณ์ วัชโรทัย อาคาร 1 ชั้น 2 กรมอนามัย