กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (15 มี.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และคณะทีมตรวจราชการและนิเทศงาน เข้าร่วมประชุมสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงานกระทรวงสาธารณสุข กรณีปกติ รอบ 1/2566 จังหวัดอุบลราชธานี ทั้งนี้ได้มอบหมาย นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก เป็นผู้นำเสนอสรุปผลการตรวจราชการประเด็น สุขภาพกลุ่มวัย โดยมี นายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธาน ผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัด ผู้อำนวยการโรงพยาบาลทุกแห่ง สาธารณสุขอำเภอ ทุกแห่ง พร้อมผู้รับผิดชอบงานที่เกี่ยวข้อง ร่วมรับฟังประชุมสรุปผลการตรวจราชการและนิเทศงาน ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 6 โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ จังหวัดอุบลราชธานี