กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (15 มี.ค. 66)นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมพิธีมอบประกาศนียบัตรแก่ผู้ผ่านการอบรมหลักสูตร การสุขาภิบาลอาหารสำหรับผู้สัมผัสอาหารในเรือนจำ เขตสุขภาพที่ 10 ซึ่งจัดการอบรมโดยศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ให้กับผู้สัมผัสอาหารเรือนจำกลางอุบลราชธานี จำนวน 84 ราย ผ่านระบบ web conferenc ณ ห้องประชุม 1 ชั้น 6 อาคาร 50 พรรษา มหาวชิราลงกรณ รพ.สรรพสิทธิประสงค์ อ.เมือง จ.อุบลราธานี เมื่อวันที่ 22 มีนาคม พ.ศ.2566 ที่ผ่านมา โดยได้รับเกียรติจาก นายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานในพิธีมอบประกาศนียบัตรในครั้งนี้ ซึ่งมี นายเอกรินทร์ วรรณเวศ ผู้บัญชาการเรือนจำเป็นผู้แทนรับมอบประกาศนียบัตร