กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (14 มี.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางไฉไล ช่างดำ นักวิชาการสาธารณสุขเชี่ยวชาญ(ด้านสาธารณสุข)รองผู้อำนวยการฯ และคณะผู้นิเทศฯ ร่วมรับฟังการนำเสนอตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 จังหวัดอุบลราชธานี โดยมี นพ.สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธาน จากนั้นในช่วงบ่ายได้ร่วมกับ ศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 รพ.พระศรีมหาโพธิ์ วิเคราะห์ข้อมูลและสรุปผลการตรวจราชการตามประเด็น สุขภาพกลุ่มวัย ณ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี