กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (13 มี.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี นำเจ้าหน้าที่เข้าแถวเคารพธงชาติ สวดมนต์ไหว้พระ และร่วมกิจกรรม Morning Talk ครั้งที่ 288 โดยในวันนี้ผู้อำนวยการฯได้มอบนโยบายการปฏิบัติงานประจำสัปดาห์ คณะกรรมการ Happy Heart & Happy Soul ประชาสัมพันธ์กิจกรรมร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี จากนั้นเป็นกิจกรรมแสดงความยินดีกับบุคลากรในโอกาสได้รับการคัดเลือกเป็นคนดีศรีอนามัย ระดับกรม ประจำปี 2565 นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ และคนดีศรีอนามัย ระดับหน่วยงาน ประจำปี 2565 ประกอบด้วย นางลักขณา ประมูลพงศ์ พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ นางแก่มแก้ว แสนพันธ์ เจ้าพนักงานพัสดุชำนาญงาน นางสาวสิริรัมภา การะนนท์ นักประชาสัมพันธ์ นายประเสริฐ โพธิ์ศรีคุณ พนักงานประจำห้องยา