กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (10 มี.ค.66) นายเเพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมทั้งเจ้าหน้าที่ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เข้าร่วมงานวันคล้ายวันสถาปนากรมอนามัยครบรอบ 71 ปี และร่วมแสดงความยินดีกับ นางศุภลักษณ์ ธนธรรมสถิต นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ ในโอกาสได้รับคัดเลือกและรับรางวัล คนดีศรีอนามัย ประจำปี 2565 ในงานวันคล้ายวันสถาปนากรมอนามัย จัดโดยกรมอนามัย กิจกรรม ประกอบด้วย พิธีเจริญพระพุทธมนต์ ตักบาตรพระสงฆ์ 9 รูป มอบรางวัลและเกียรติบัตรคนดีศรีอนามัย ประจำปี 2565 โดยมี นายแพทย์สุวรรณชัย วัฒนายิ่งเจริญชัย อธิบดีกรมอนามัย เป็นประธานในพิธี ซึ่งในปีนี้ มีบุคลากรกรมอนามัยได้รับคัดเลือกเป็นคนดีศรีอนามัย ในประเภท บริการ ประเภทข้าราชการ พนักงานราชการ ลูกจ้างประจำ พนักงานกระทรวงสาธารณสุข เป็น การเชิดชูเกียรติและสร้างขวัญกำลังใจให้บุคลากร กรมอนามัย ต่อไป