กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (9 มี.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิสิต อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม พร้อมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ลงพื้นที่ร่วมประชุมประชาคมสมาชิกผู้ใช้น้ำประปาหมู่บ้าน บ้านโดด หมู่ 2 ต.โดด ณ สภาตำบลโดด (หลังเก่า) หมู่ที่ 2 ต.โดด อ.โพธิ์ศรีสุวรรณ จ.ศรีสะเกษ เพื่อให้ข้อมูลด้านคุณภาพน้ำและผลกระทบต่อสุขภาพ รวมทั้งแนวทางการแก้ไขปัญหาคุณภาพน้ำในโรงเรียนพระปริยัติธรรม โรงเรียนโพธิ์ศรีวิทยา โดยมีนายสุวรรณ เนตรเนติกุล นายอำเภอโพธิ์ศรีสุวรรณ เป็นประธาน และนายชัยยง โชติรัตนากูล นายกเทศมนตรีตำบลโดด พร้อมเจ้าหน้าที่กองประปาเทศบาลตำบลโดด เป็นผู้ให้ข้อมูลแนวทางการบริหารกิจการประปาแก่ผู้แทนสมาชิกผู้ใช้น้ำประปาหมู่บ้าน ทั้งนี้ มีเจ้าหน้าที่จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ ท้องถิ่นอำเภอโพธิ์ศรีสุวรรณ เจ้าคณะตำบลผู้อำนวยการโรงเรียนพระปริยัติธรรม โรงเรียนโพธิ์ศรีวิทยา ผู้นำชุมชนหมู่ที่ 2 และผู้แทนสมาชิกผู้ใช้น้ำ มากกว่า 60 คนเข้าร่วมการประชุมครั้งนี้