กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
เมื่อวันที่ 3 มีนาคม 2566 ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมกับ เขตสุขภาพที่ 10 ประชุมการสรรหาและคัดเลือกบุคคลและองค์กรดีเด่นด้านการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม (Princess Healthy Award) ระดับเขตสุขภาพที่ 10 ประจำปี 2566 โดยมี นายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธานการประชุม ร่วมกับคณะกรรมการ ซึ่งประกอบ นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดในเขตสุขภาพที่ 10 และนักวิชาการจากศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ณ ห้องประชุมอาคาร 1 ชั้น 4 สำนักงานเขตสุขภาพที่ 10 เพื่อคัดเลือกบุคคลประเภทบริหาร ประเภทวิชาการ ประเภทองค์กร ที่มีผลงานดีเด่นด้านวิชาการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมในระดับเขตสุขภาพที่ 10 และยกย่องประกาศเกียรติคุณ เป็นขวัญกำลังใจในการมุ่งมั่นทำงานและทำความดี รวมถึงการเป็นแบบอย่างที่ดีต่อบุคลากรและหน่วยงานอื่นๆ โดยผู้ได้รับการคัดเลือกในระดับเขตสุขภาพที่ 10 ครั้งนี้ จะส่งเข้ารับการคัดเลือกในระดับภาคและระดับประเทศต่อไป เพื่อเข้ารับพระราชทานรางวัลจากสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ในงานประชุมวิชาการส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อม ระหว่างวันที่ 21-23 มิถุนายน 2566 ณ โรงแรมอัศวิน แกรนด์ คอนเวนชั่น กรุงเทพมหานคร