กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (7 มี.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมเจ้าหน้าที่ ร่วมทีมคณะอนุกรรมการควบคุมคุณภาพและมาตรฐานบริการสาธารณสุขระดับเขตพื้นที่ (อคม.) ติดตามเยี่ยมเสริมพลังการให้บริการด้านอนามัยแม่และเด็ก ณ โรงพยาบาลสิรินธร และ รพ.สต.คันไร่ อ.สิรินธร จ.อุบลราชธานี โดยมี นพ.อาวุธ แก้วภมร นายแพทย์ชำนาญการพิเศษ (ด้านกุมารเวชกรรม) จาก รพ.สรรพสิทธิประสงค์ เป็นประธาน เพื่อเป็นการกำกับติดตาม ควบคุมคุณภาพและมาตรฐานบริการสาธารณสุข แก้ไขปัญหาเหตุเกิดซ้ำ/ปัญหาด้านคุณภาพและมาตรฐานบริการในพื้นที่ เขตสุขภาพที่ 10 ตามแผนการขับเคลื่อนระบบหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ ภายใต้อนุกรรมการฯ (อปสข./อคม.) พร้อมทั้งรับทราบผลการปฏิบัติงาน ปัญหาอุปสรรค ในการพัฒนางาน และแลกเปลี่ยน เรียนรู้ร่วมกัน ในการป้องกันความเสี่ยง ลดอัตราการตายของมารดาและทารก ให้ได้ตามมาตรฐานของกรมอนามัย ตามโครงการฝากครรภ์คุณภาพ เพื่อ "ลูกเกิดรอดแม่ปลอดภัย" ต่อไป