กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (7 มี.ค. 2566) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางสิริพินท์ ศิริโสภาพงษ์ รองผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และกลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพทางระบาดวิทยาสำหรับผู้ที่จะได้รับการแต่งตั้งเป็นเจ้าหน้าที่หน่วยปฏิบัติการควบคุมโรคติดต่อด้านโรคติดต่อนำโดยแมลง พื้นที่นำร่องในภาคอีสาน ปีงบประมาณ พ.ศ.2566 โดยมี นายแพทย์ธเรศ กรัษนัยรวิวงค์ อธิบดีกรมควบคุมโรค เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุม และมี นางทรงลักษณ์ วรภัย รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี กล่าวต้อนรับแขกผู้มีเกียรติ และผู้เข้าร่วมประชุม