กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (3 มี.ค. 66) ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมกับเขตสุขภาพที่ 10 มอบประกาศนียบัตรแก่ผู้ผ่านการอบรมหลักสูตรสุขาภิบาลอาหารสำหรับผู้สัมผัสอาหารในเรือนจำ เมื่อวันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2566 ที่ผ่านมา ในการตรวจราชการและนิเทศงานกรณีปกติ รอบที่ 1 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 เขตสุขภาพที่ 10 จังหวัดยโสธร โดยมี นายแพทย์สมฤกษ์ จึงสมาน ผู้ตรวจราชการกระทรวงสาธารณสุข เขตสุขภาพที่ 10 เป็นประธาน และนายณรงค์พงศ์ พิศิลป์ ผู้บัญชาการเรือนจำจังหวัดยโสธร เป็นผู้แทนรับประกาศนียบัตร ณ หัองประชุม 1 ชั้น 5 อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ โรงพยาบาลยโสธร อำเภอเมือง จังหวัดยโสธร ทั้งนี้ มีผู้สัมผัสอาหารและผู้ต้องขังในเรือนจำจังหวัดยโสธร ผ่านการอบรมตามเกณฑ์ คือ มีระยะเวลาในการเข้ารับการอบรม และมีผลคะแนนทดสอบความรู้ไม่น้อยกว่าร้อยละ 80 จำนวน 20 คน