กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (2 มี.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมเป็นวิทยากรโครงการฟื้นฟูศักยภาพ Care Giver (ผู้ดูแลผู้สูงอายุ) จังหวัดศรีสะเกษ โดยองค์การบริหารส่วนจังหวัดศรีสะเกษ และ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ ได้ร่วมกันจัดการอบรมรุ่นที่ 3 ขึ้นในระหว่างวันที่ 2-3 มีนาคม พ.ศ.2566 ณ โรงพยาบาลราษีไศล อำเภอราษีไศล จังหวัดศรีสะเกษ โดยมี Care Giver (ผู้ดูแลผู้สูงอายุ) จาก 8 อำเภอได้แก่ อำเภอราษีไศล อุทุมพรพิสัย บึงบูรพ์ ศิลาลาด ห้วยทับทัน ยางชุมน้อย เมืองจันทร์ และโพธิ์ศรีสุวรรณ จำนวน 100 คน เข้าร่วมการอบรม วัตถุประสงค์เพื่อทบทวนความรู้และพัฒนาทักษะการดูแลผู้สูงอายุแก่ผู้ปฏิบัติงานได้อย่างมีประสิทธิภาพและเตรียมความพร้อมในการรองรับระบบการดูแลผู้สูงอายุระยะยาวในจังหวัดศรีสะเกษ ซึ่งการอบรมในครั้งนี้ได้รับเกียรติจากนายอภิศักดิ์ แซ่จึง รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดศรีสะเกษเป็นประธานในพิธีเปิดการอบรม