กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (1 มี.ค. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิสิต อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม และเจ้าหน้าที่ ร่วมลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินงานเมืองสุขภาพดี ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี ท้องถิ่นจังหวัดอุบลราชธานี สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเดชอุดม สำนักงานสาธารณสุขอำเภอพิบูลมังสาหาร โรงพยาบาล โดยได้เข้าพบนายวุฒินันท์ เทียมสุวรรณ นายกเทศมนตรีเมืองเดชอุดม และนางทัศนีย์ บุญประสิทธิ์ รองนายกเทศมนตรีเมืองพิบูลมังสาหาร พร้อมผู้บริหารเเละเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เพื่อเเลกเปลี่ยนแนวทางการขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดี ณ เทศบาลเมืองเดชอุดม และเทศบาลเมืองพิบูลมังสาหาร