กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (28 ก.พ.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการออนไลน์“การพัฒนาสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยด้านสุขภาพ 4D” ผ่านระบบ Webex Meeting ณ สำนักงานเขตสุขภาพที่ 10 มีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับการพัฒนาสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย ให้มีความรู้ความเข้าใจในเรื่องการพัฒนาเด็กปฐมวัยด้านสุขภาพ 4D และพัฒนาสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยที่ไม่ผ่านเกณฑ์ 4D ให้ผ่านเกณฑ์การประเมินขั้นต้น ได้รับการสนับสนุนวิทยากรจากโรงพยาบาลพระศรีมหาโพธิ์ โดย แพทย์หญิงนันทิยา จีระทรัพย์ นายแพทย์ชำนาญการพิเศษ (จิตแพทย์เด็กและวัยรุ่นชำนาญการพิเศษ) คณะวิทยากรจากศูนย์สุขภาพจิตที่ 10 และศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี การประชุมครั้งนี้มีผู้รับผิดชอบงานสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยจาก สำนักงานท้องถิ่นจังหวัด สำนักงานองค์การบริหารส่วนจังหวัด สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ นักวิชาการศึกษา และครูปฐมวัยในเขตสุขภาพที่ 10 มีผู้เข้าประชุมในระบบ รวมจำนวน 502 คน