กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 ก.พ. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานในการประชุม ร่วมกับคณะกรรมการประเมินมาตรฐานคลินิกบริการที่เป็นมิตรสำหรับวัยรุ่นและเยาวชนเขตสุขภาพที่ 10 ในการประชุมติดตามผลการดำเนินงานคลินิกที่เป็นมิตรสำหรับวัยรุ่นและเยาวชนฯ เพื่อรับรองผลการประเมินให้เป็นไปตามมาตรฐานบริการสุขภาพที่เป็นมิตรสำหรับวัยรุ่นและเยาวชน ฉบับ พ.ศ. 2563 ในปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ผ่านระบบ Video Conference (Cisco WebEx) โดยมีหน่วยงานที่เข้าร่วมการประเมินในครั้งนี้ จำนวน 3 โรงพยาบาล คือ โรงพยาบาลหัวตะพาน โรงพยาบาลลืออำนาจ และโรงพยาบาลเสนางคนิคม จ.อำนาจเจริญ