กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 ก.พ. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมเป็นวิทยากรโครงการฟื้นฟูศักยภาพ Care Giver (ผู้ดูแลผู้สูงอายุ) จังหวัดศรีสะเกษ โดยองค์การบริหารส่วนจังหวัดศรีสะเกษ และ สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดศรีสะเกษ ได้ร่วมกันจัดการอบรมรุ่นที่ 2 ขึ้นในระหว่างวันที่ 27 -28 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2566 ณ ศูนย์สุขภาพชุมชนห้วยเหนือ โรงพยาบาลขุขันธ์ อำเภอขุขันธ์จังหวัดศรีสะเกษ โดยมี Care Giver (ผู้ดูแลผู้สูงอายุ) จาก 4 อำเภอได้แก่ อำเภอขุขันธ์ ไพรบึง ปรางค์กู่ และภูสิงห์ จำนวน 100 คน เข้าร่วมการอบรม วัตถุประสงค์เพื่อทบทวนความรู้และพัฒนาทักษะการดูแลผู้สูงอายุแก่ผู้ปฏิบัติงานได้อย่างมีประสิทธิภาพและเตรียมความพร้อมในการรองรับระบบการดูแลผู้สูงอายุระยะยาวในจังหวัดศรีสะเกษ ซึ่งการอบรมในครั้งนี้ได้รับเกียรติจากนายอภิศักดิ์ แซ่จึง รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดศรีสะเกษเป็นประธานในพิธีเปิดการอบรม