กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (24 ก.พ.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสรัสวดี ธานี หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยทำงาน และบุคลากรในกลุ่มงาน เยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงาน “องค์กรยุคใหม่ สดใส ไร้พุง” ณ เทศบาลเมืองเดชอุดม อำเภอเดชอุดม จังหวัดอุบลราชธานี เพื่อสรุปการพัฒนารูปแบบการจัดกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพประชาชนวัยทำงานในองค์กรภาครัฐ และวางแผนการจัดกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพในหน่วยงาน สนับสนุนให้บุคคลากรมีการปรับเปลี่ยนพฤติกรรม นำไปสู่สุขภาพดี และป้องกันการเกิดโรคไม่ติดต่อเรื้อรังในอนาคต