กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2566 นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ศูนย์สาธิตส่งเสริมพัฒนาการทักษะสมองเด็กปฐมวัย จัดประชุมคณะกรรมการสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยแห่งชาติ ครั้งที่ 1/2566 ณ ห้องประชุมทับทิมสยาม ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี คณะกรรมการประกอบไปด้วย แพทย์ ทันตแพทย์ นักโภชนาการ ศึกษานิเทศก์ อาจารย์มหาวิทยาลัย พยาบาลวิชาชีพ นักวิชาการศึกษา และครูปฐมวัย การประชุมครั้งนี้มีเป้าหมายเพื่อร่วมแลกเปลี่ยนความคิดเห็น สนับสนุนการดำเนินงาน ให้คำปรึกษา แนะนำ ช่วยเหลือพัฒนาศูนย์สาธิตส่งเสริมพัฒนาการทักษะสมองเด็กปฐมวัย ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ให้เป็นไปตามมาตรฐานสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยแห่งชาติ และเป็นต้นแบบการดำเนินงานสถานพัฒนาเด็กปฐมวัยด้านสุขภาพ (4D) และ EF ในเขตสุขภาพที่ 10 ต่อไป