กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (22 ก.พ.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสาวนภัชชล รอดเที่ยง หัวหน้ากลุ่มอนามัยแม่และเด็ก พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ พัฒนาศักยภาพภาคีเครือข่ายจังหวัดยโสธรในการขับเคลื่อนการดำเนินงานส่งเสริมสุขภาพเด็กปฐมวัย ผ่านกลไกธรรมนูญสุขภาพตำบล ครั้งที่ 1 โดยมีนายแพทย์ยุทธนา สุริยะ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดยโสธร ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิด ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย เจ้าหน้าที่สาธารณสุขจาก รพ.สต. ครูผู้ดูแลเด็ก ในสถานพัฒนาเด็กปฐมวัย และนายกองค์การบริหารส่วนตำบล รวมทั้งสิ้น 150 คน