กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (22 ก.พ.66) ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จัดการอบรมสุขาภิบาลอาหารสำหรับผู้สัมผัสอาหารในเรือนจำ เขตสุขภาพที่ 10 ให้กับผู้ต้องขังที่ปฏิบัติหน้าที่ปรุงประกอบอาหารในเรือนจำ และร้านอาหารสวัสดิการของเรือนจำ โดยได้รับเกียรติจาก นายแพทย์อรรถพล แก้วสัมฤทธิ์ รองอธิบดีกรมอนามัย เป็นประธานพิธีเปิดการประชุม ซึ่งมีนายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ล่าวรายงาน การประชุมครั้งนี้ มีผู้เข้าอบรมจำนวนทั้งสิ้น 200 คน มีวัตถุประสงค์ เพื่อเป็นการสร้างความรู้ตามหลักสูตรผู้สัมผัสอาหารของกรมอนามัย ให้ผู้ปฏิบัติงานสามารถนำไปใช้ได้อย่างมีประสิทธิภาพ และลดอุบัติการณ์ของโรคจากอาหารและน้ำเป็นสื่อ ตลอดจนเป็นการสร้างโอกาสในการประกอบอาชีพสำหรับผู้ต้องขังที่จะพ้นโทษ เมื่อกลับคืนสู่สังคมต่อไป