กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (22 ก.พ.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นางอุมาพร สังขฤกษ์ หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยเรียน และนางสรัสวดี ธานี หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยทำงาน และเจ้าหน้าที่ ร่วมเป็นวิทยากรสนับสนุนการขับเคลื่อนงานโครงการส่งเสริมสุขภาพเด็กวัยเรียน และโครงการควบคุมป้องกันโรคขาดสารไอโอดีนแห่งชาติ ประจำปี 2566 ณ ห้องประชุมชั้น 4 ศูนย์สนับสนุนบริการสุขภาพที่ 10 อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี โดยมี นายประทีป บุญธรรม รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานในพิธีเปิด กลุ่มเป้าหมาย คือ ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพเด็กวัยเรียน และวัยทำงาน จากสำนักงานสาธารณสุขอำเภอ โรงพยาบาลศูนย์ และโรงพยาบาลชุมชน จำนวน 40 คน