กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21 ก.พ.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสรัสวดี? ธานี? หัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยทำงาน? พร้อมเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยทำงาน? กลุ่ม?อนามัยแม่และเด็ก? และกลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อม จัดประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพ?ภาคีเครือข่ายการดำเนินงานชุมชนอยู่ดี? คนสุขภาพ?ดี? ในวิถีปกติใหม่? ณ? ห้องประชุมสำนักงานสาธารณ?สุขอำเภอหว้านใหญ่? อำเภอหว้านใหญ่? จังหวัดมุกดาหาร? การประชุมครั้งนี้เพื่อพัฒนาศักยภาพ?ภาคีเครือข่ายการดำเนินงานชุมชนอยู่ดี? คนสุขภาพ?ดี? ในวิถีปกติใหม่? ผู้เข้าร่วมประชุมครั้งนี้ ได้แก่ ? ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพ?? จากสำนักงานสาธารณ?สุขจังหวัดมุกดาหาร สำนักงานสาธารณสุขอำเภอหว้านใหญ่ โรงพยาบาลหว้านใหญ่ ผู้แทนจากองค์การบริหารส่วนจังหวัด?มุกดาหาร ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมสุขภาพ?จาก รพ.สต.ป่งขาม และแกนนำ อสม.ตำบลป่งขาม จำนวน 35 คน