กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (21ก.พ.66) ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี ร่วมกับสโมสรโรตารี่สาธร กรุงเทพมหานคร มอบประกาศนียบัตร ให้กับผู้ที่ผ่านการอบรมกิจกรรมคนโรงเรียนพ่อแม่ แบบ BBL เขตสุขภาพที่ 10 ณ โรงแรมบ้านสวนคุณตาฯ อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี โดยมีผู้ที่ผ่านการอบรมจำนวน 197 คน ประกอบด้วย บุคลากรผู้รับผิดชอบงานอนามัยแม่และเด็ก จาก สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด โรงพยาบาลศูนย์ โรงพยาบาลทั่วไป โรงพยาบาลชุมชน ในเขตสุขภาพที่ 10 ซึ่งการจัดการประชุมครั้งนี้ เพื่อเป็นการพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้รับผิดชอบงานอนามัยแม่และเด็ก ให้มีความรู้ความเข้าใจ และพัฒนารูปแบบการสอนโรงเรียนพ่อแม่แบบ BBL ได้