กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (20 ก.พ.66) ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี จัดทำประชุมปฏิบัติการการจัดกิจกรรมโรงเรียนพ่อแม่ แบบ BBL เขตสุขภาพที่ 10 โดยได้รับเกียรติจาก นายรชต สุทธิกรคัมภีร์ นายกสโมสร โรตารี่ สาทร กรุงเทพมหานคร เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมฯ และนายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี กล่าวต้อนรับผู้เข้าร่วมประชุมฯ ณ โรงแรมบ้านสวนคุณตาฯ อ.วารินชำราบ จ.อุบลราชธานี ซึ่งการจัดการประชุมครั้งนี้ เพื่อเป็นการพัฒนาศักยภาพบุคลากรผู้รับผิดชอบงานอนามัยแม่และเด็ก จากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด โรงพยาบาลศูนย์ โรงพยาบาลทั่วไป โรงพยาบาลชุมชน ให้มีความรู้ความเข้าใจ และพัฒนารูปแบบการสอนโรงเรียนพ่อแม่แบบ BBL ได้ ซึ่งผู้เข้าประชุม ประกอบด้วย บุคลากรผู้รับผิดชอบงานอนามัยแม่และเด็ก จาก สำนักงานสาธารณสุขจังหวัด โรงพยาบาลศูนย์ โรงพยาบาลทั่วไป โรงพยาบาลชุมชน ในเขตสุขภาพที่ 10 จำนวน 197 คน โดยได้รับการสนับสนุนงบประมาณดำเนินการจัดประชุมจากสโมสรโรตารี่สาทร กรุงเทพมหานคร จากนั้นในช่วงบ่ายคณะได้เดินทางไปมอบครุภัณฑ์ทางการแพทย์ ให้กับโรงพยาบาลพิบูลมังสาหาร จ.อุบลราชธานี