กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (17 ก.พ.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ และเจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยวัยรุ่นและวัยเจริญพันธุ์ ร่วมพิธีเปิดงานศิลปวัฒนธรรมอุดมศึกษา ครั้งที่ 21 "ยลแสง-ศิลป์ ดินแดนแห่งความสุข" ณ UBRU Happiness Stadium มหาวิทยลัยราชภัฏอุบลราชธานี ซึ่งจัดขึ้นในระหว่างวันที่ 17-19 กุมภาพันธ์ พ.ศ.2566 โดยมี นายชลธี ยังตรง ผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี กล่าวต้อนรับ และ รศ.ดร.พาสิทธิ์ หล่อธีรพงศ์ รองปลัดกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม เป็นประธานพิธีเปิดงานในครั้งนี้ มีสถาบันสังกัดกระทรวงวิทยาศาสตร์ วิจัย นวัตกรรม เข้าร่วมงานกว่า 94 สถาบันทั่วประเทศ