กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (17 ก.พ.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางสาวสุกานดา แก้วล้อมบึง หัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯและนางสาวรัชดาพร จันทบุตร รองหัวหน้ากลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯจัดรายการ อนามัยเช็คอิน ทางสถานีวิทยุกระจายเสียงแห่งประเทศไทยจังหวัดอุบลราชธานี FM 98.50 MHz. โดยมี นางอุไลวรรณ์ ไขสังเกต พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ และนางพรพิมล ช้างสาร พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ กลุ่มการพยาบาล เป็นแขกรับเชิญ ในประเด็น "นอนกรนอย่านอนใจ เสี่ยงหยุดหายใจขณะหลับ" เพื่อตระหนักถึงความเสี่ยงและความสำคัญในการนอน กลไกการนอนหลับ สาเหตุการนอนที่ไม่มีคุณภาพ และประชาสัมพันธ์คลินิกบริการต่างๆของศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานีซึ่งสามารถรับชมย้อนหลังได้ที่ Facebook ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี และ สวท.อุบลราชธานี