กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (15 ก.พ. 66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายนิพนธ์ กุลนิตย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการฯ จัดกิจกรรมการคัดกรองและประเมินปัจจัยเสี่ยง ต่อสุขภาพกายและสุขภาพจิตวัยรุ่น และสร้างความรอบรู้ด้านอนามัยการเจริญพันธุ์ ส่งเสริมการมีสุขภาพดี ปัญญาดี และทักษะชีวิตดี ในการป้องกันและแก้ไขปัญหาการตั้งครรภ์ในวัยรุ่น ณ วิทยาลัยเทคนิคพิบูลมังสาหาร อำเภอพิบูลมังสาหาร จังหวัดอุบลราชธานี โดยมี นายธงรบ เวฬุบับ รองผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคพิบูลมังสาหาร และคณะครู ให้การต้อนรับ ซึ่งมีนักเรียนและนักศึกษากลุ่มเป้าหมายเข้าร่วมกิจกรรมครั้งนี้จำนวน 100 คน จากผลการคัดกรองพบเด็กมีปัญหาสุขภาพกายและสุขภาพจิต และส่งต่อข้อมูลให้กับครูผู้รับผิดชอบติดตามต่อไป