กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (13 ก.พ.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นางไฉไล ช่างดำ รองผู้อำนวยการฯ พร้อมมอบหมาย นายนิสิต อินลี หัวหน้ากลุ่มอนามัยสิ่งแวดล้อม และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ประสานความร่วมมือการขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดี ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด สำนักงานสาธารณสุขอำเภอ โรงพยาบาลเเละท้องถิ่นจังหวัดมุกดาหาร โดยได้เข้าพบ นายอัครเดช โชติพงษ์ ปลัดเทศบาลเมืองมุกดาหาร นายเอกอมร ศรีลาศักดิ์ นายกเทศมนตรีตำบลดอนตาล และนายสมใจ ธรรมบุตร นายก อบต.ป่งขามดงหมู พร้อมผู้บริหารเเละเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เพื่อเเลกเปลี่ยนแนวทางการขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดี และพิจารณาความเป็นไปได้ใน การขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดี ณ เทศบาลเมืองมุกดาหาร เทศบาลตำบลดอนตาล เเละอบต.ป่งขามดงหมู