กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (6 ก.พ.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้เจ้าหน้าที่กลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ร่วมสนับสนุนการอบรมพัฒนาศักยภาพเครือข่ายผู้สูงอายุ โดยเป็นวิทยากรในหัวข้อ การส่งเสริมสุขภาพผู้สูงอายุตามแนวทาง "สุขเพียงพอ ชะลอชรา ชีวายืนยาว" ณ โรงแรมบ้านสวนคุณตา กอล์ฟแอนด์รีสอร์ท ในวันที่ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566 เพื่อเป็นการเสริมสร้างเครือข่ายสังคมสูงวัยให้เข้มแข็ง เกิดการเรียนรู้ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการดูแลสุขภาพ โดยได้รับเกียรติจากนายกานต์ กัลป์ตินันท์ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมในครั้งนี้ มีผู้เข้าร่วมอบรม จำนวน 200 คน