กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (10 ม.ค.66) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้ กลุ่มสื่อสารประชาสัมพันธ์ฯ ร่วมจัดรายการวิทยุเพื่อสื่อสารความรอบรู้ด้าน สุขภาพ ร่วมคิด ร่วมคุย ในประเด็น "เด็กวัยเรียนสุขภาพดีด้วยหลัก 10 อ.Ten for Health" โดยมี นางสาวอัญชลี ปลาทอง รองหัวหน้ากลุ่มอนามัยวัยเรียน เป็นแขกรับเชิญร่วมพูดคุยในรายการ และคุณวีระเดช พรหมคุปต์ เป็นผู้ดำเนินรายการ ทางสถานีวิทยุ อสมท.อุบลราชธานี FM 107.0 MHz รายการ อสมท. เพื่อชุมชน ช่วงคนอุบลควรรู้ ซึ่งจะออกอากาศทุกวันอังคารที่ 1 และ 3 ของเดือน เวลา 13.00-14.00 น.