กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (28 ธ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี เป็นประธานเปิดการประชุมชี้แจงการขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดีในพื้นที่เสี่ยงและพื้นที่เศรษฐกิจพิเศษ ณ ห้องประชุมทานตะวัน 241 ชั้น 4 สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดมุกดาหาร อำเภอเมือง จังหวัดมุกดาหาร โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างความเข้าใจต่อแนวทางการขับเคลื่อนเมืองสุขภาพดี ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ผู้รับผิดชอบงานด้านส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมจากสำนักงานสาธารณสุขจังหวัด และสำนักงานสาธารณสุขอำเภอ ท้องถิ่นจังหวัด ท้องถิ่นอำเภอ โรงพยาบาล นายกองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ผู้รับผิดชอบงานด้านส่งเสริมสุขภาพและอนามัยสิ่งแวดล้อมจากองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นในพื้นที่นำร่อง จำนวน 58 คน และเจ้าคณะตำบลในพื้นที่นำร่อง จำนวน 7 รูป รวมแล้วทั้งสิ้น 65 คน และได้รับการสนับสนุนวิทยากรจาก ศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี