กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันนี้ (27 ธ.ค.65) นายแพทย์ปกรณ์ ตุงคะเสรีรักษ์ ผู้อำนวยการศูนย์อนามัยที่ 10 อุบลราชธานี มอบหมายให้นายศตวรรษ ศรีพรหม หัวหน้ากลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ พร้อมด้วยบุคลากรกลุ่มอนามัยผู้สูงอายุ ลงพื้นที่เยี่ยมเสริมพลังการดำเนินงานพระสงฆ์กับการพัฒนาสุขภาวะ เขตสุขภาพที่ 10 ในพื้นที่จังหวัดศรีสะเกษ โดยเข้ากราบนมัสการพระครูสตธรรมกิจ เจ้าอาวาสวัดบ้านจาน และเจ้าอธิการไพรวัลย์ เตชวโร เจ้าคณะตำบลจาน อำเภอกันทรารมย์ จังหวัดศรีสะเกษ เพื่อปรึกษาหารือแนวทางในการขับเคลื่อนสุขภาวะพระสงฆ์ในตำบลจานโดยมี นายประวัติ ศรีสุวรรณ์ สาธารณสุขอำเภอกันทรารมย์ ผอ.รพ.สต บ้านจาน จนท.รพ.สต จนท.รพ.กันทรารมย์ ตัวแทนองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น และผู้นำชุมชน
ให้การต้อนรับและนำเสนอผลการขับเคลื่อนงานตามธรรมนูญพระสงฆ์แห่งชาติ
ซึ่งมีเป้าหมายให้พระแข็งแรง วัดมั่นคง ชุมชนเป็นสุข ต่อไป